Saving Effect MCQ Quiz in தமிழ் - Objective Question with Answer for Saving Effect - இலவச PDF ஐப் பதிவிறக்கவும்

Last updated on Jul 21, 2025

பெறு Saving Effect பதில்கள் மற்றும் விரிவான தீர்வுகளுடன் கூடிய பல தேர்வு கேள்விகள் (MCQ வினாடிவினா). இவற்றை இலவசமாகப் பதிவிறக்கவும் Saving Effect MCQ வினாடி வினா Pdf மற்றும் வங்கி, SSC, ரயில்வே, UPSC, மாநில PSC போன்ற உங்களின் வரவிருக்கும் தேர்வுகளுக்குத் தயாராகுங்கள்.

Latest Saving Effect MCQ Objective Questions

Saving Effect Question 1:

அஜய் தனது வருமானத்தில் 6623% வெவ்வேறு வீட்டுப் பொருட்களுக்காக செலவிடுகிறார். அவரது வருமானம் 25% அதிகரித்து, செலவு 20% அதிகரித்தால், அவரது சேமிப்பின் மீதான விளைவு என்னவாக இருக்கும்?

  1. 28%
  2. 61%
  3. 49%
  4. 35%

Answer (Detailed Solution Below)

Option 4 : 35%

Saving Effect Question 1 Detailed Solution

கொடுக்கப்பட்டது:

அஜய் தனது வருமானத்தில் 662/3% வீட்டுப் பொருட்களுக்காக செலவிடுகிறார்.

வருமானம் 25% அதிகரிக்கிறது.

செலவு 20% அதிகரிக்கிறது.

பயன்படுத்தப்பட்ட சூத்திரம்:

சேமிப்பு = வருமானம் - செலவு

கணக்கீடு:

ஆரம்ப வருமானம் 100 ஆக இருக்கட்டும்.

ஆரம்ப செலவு = 100 இல் (662/3)% = 66.67

ஆரம்ப சேமிப்பு = 100 - 66.67 = 33.33

புதிய வருமானம் = 100 x 1.25 = 125

புதிய செலவு = 66.67 x 1.20 = 80

புதிய சேமிப்பு = 125 - 80 = 45

சேமிப்பின் மீதான விளைவு = புதிய சேமிப்பு - ஆரம்ப சேமிப்பு

சேமிப்பின் மீதான விளைவு = 45 - 33.33 = 11.67

சதவீதத்தில் சேமிப்பின் மீதான விளைவு = (11.67 / 33.33) x 100

சதவீதத்தில் சேமிப்பின் மீதான விளைவு = 35%

சரியான பதில் விருப்பம் 4.

Saving Effect Question 2:

ஒரு நபரின் மாத வருமானம் ரூ. 80,000 மற்றும் அவரது மாதச் செலவு ரூ. 45,000. அடுத்த ஆண்டு, அவரது வருமானம் 16% அதிகரித்து அவரது செலவு 8% அதிகரித்துள்ளது. அவரது சேமிப்பின் சதவீத அதிகரிப்பைக் கண்டறியவும் (2 தசம இடங்களுக்குச் சரியானது).

  1. 26.29%
  2. 25.35%
  3. 44.36%
  4. 30.25%

Answer (Detailed Solution Below)

Option 1 : 26.29%

Saving Effect Question 2 Detailed Solution

கொடுக்கப்பட்டது:
 
ஒரு நபரின் மாத வருமானம் ரூ. 80,000.
 
மாதச் செலவு ரூ. 45,000.
 
வருமானம் 16% அதிகரித்துள்ளது.
 
செலவு 8% அதிகரித்துள்ளது.
 
பயன்படுத்தப்படும் சூத்திரம்:
 
வருமானம் = செலவு + சேமிப்பு
 
கணக்கீடு :
 
அதிகரித்த 16% வருமானம் = 80000 × 116/100 = 92800
 
அதிகரித்த 8% செலவு = 45000 × 108/100 = 48600
 
பழைய சேமிப்பு = 80000 - 45000 = 35000
 
புதிய சேமிப்பு = 92800 - 48600 = 44200
 
அதிகரிப்பு = 44200 - 35000 = 9200
 
சதவீத அதிகரிப்பு = 9200/35000 × 100 = 9200/350 = 26.28%
 
∴ சரியான பதில் 26.28%.

Saving Effect Question 3:

ராஜின் வருமானம் ரூ. 45,000 மற்றும் அவரது செலவு ரூ. 33,000. அவரது வருமானம் 20% மற்றும் செலவு 12% அதிகரித்தால், சேமிப்பில் எவ்வளவு சதவீதம் அதிகரிக்கும்?

  1. 48%
  2. 56%
  3. 36%
  4. 42%

Answer (Detailed Solution Below)

Option 4 : 42%

Saving Effect Question 3 Detailed Solution

கொடுக்கப்பட்டது:

ராஜாவின் வருமானம் = ரூ.45000

செலவு = ரூ.33000

பயன்படுத்தப்படும் சூத்திரம்:

சேமிப்பு = (வருமானம் - செலவு)

கணக்கீடு:

சேமிப்பு = (வருமானம் - செலவு)

⇒ (45000 - 33000) = ரூ.12000

வருமானத்தில் 20% அதிகரிப்பு = 45000 × 120% = ரூ.54000

செலவில் 12% அதிகரிப்பு = 33000 × 112% = ரூ.36960

புதிய சேமிப்பு = (வருமானம் - செலவு)

⇒ (54000 - 36960) = ரூ.17040

சேமிப்பில் அதிகரிப்பு = (17040 - 12000) = ரூ.5040

% அதிகரிப்பு = (5040 × 100)/12000 = 42%

∴ சரியான பதில் 42%.

Saving Effect Question 4:

வைதீகின் மாத வருமானம் மற்றும் செலவினங்களின் விகிதம் 8 ∶ 5 ஆகும். அவரது வருமானம் 20% அதிகரித்தால் மற்றும் அவரது செலவு 30% அதிகரித்தால், அவரது மாத சேமிப்பில் ஏற்படும் சதவீத அதிகரிப்பு அல்லது குறைவு என்ன?

  1. 523% அதிகரிப்பு
  2. 523% குறைவு
  3. 313% அதிகரிப்பு
  4. 313% குறைவு

Answer (Detailed Solution Below)

Option 3 : 313% அதிகரிப்பு

Saving Effect Question 4 Detailed Solution

கொடுக்கப்பட்டது:

வைதீகின் மாத வருமானம் மற்றும் செலவினங்களின் விகிதம் 8 ∶ 5 ஆகும்.

அவரது வருமானம் 20% அதிகரிக்கிறது மற்றும் அவரது செலவு 30% அதிகரிக்கிறது.

கணக்கீடுகள்:

வைதீகின் மாத வருமானம் மற்றும் செலவு முறையே 8a மற்றும் 5a என்க.

சேமிப்பு = 8a - 5a = 3a.

அடுத்த வருடத்திலிருந்து வருமானத்தில் அதிகரிப்பு,

I = 8a(1 + 20%)

⇒ I = 8a(1 + 0.20)

⇒ I = 9.6a

அடுத்த வருடத்திலிருந்து செலவில் அதிகரிப்பு,

E = 5a(1 + 30%)

⇒ E = 5a(1 + 0.30)

⇒ E = 5a(1.30) = ரூ. 6.5a

அடுத்த வருடத்திலிருந்து சேமிப்பு,

S = 9.6a - 6.5a = ரூ. 3.1a

சேமிப்பில் மொத்த அதிகரிப்பு,

S% = [(3.1a - 3a/3a)] x 100

⇒ S% = 10/3

⇒ S = 3(1/3)

∴ அவரது சேமிப்பில் சதவீத அதிகரிப்பு 3(1/3)% ஆகும்.

Top Saving Effect MCQ Objective Questions

ராஜின் வருமானம் ரூ. 45,000 மற்றும் அவரது செலவு ரூ. 33,000. அவரது வருமானம் 20% மற்றும் செலவு 12% அதிகரித்தால், சேமிப்பில் எவ்வளவு சதவீதம் அதிகரிக்கும்?

  1. 48%
  2. 56%
  3. 36%
  4. 42%

Answer (Detailed Solution Below)

Option 4 : 42%

Saving Effect Question 5 Detailed Solution

Download Solution PDF

கொடுக்கப்பட்டது:

ராஜாவின் வருமானம் = ரூ.45000

செலவு = ரூ.33000

பயன்படுத்தப்படும் சூத்திரம்:

சேமிப்பு = (வருமானம் - செலவு)

கணக்கீடு:

சேமிப்பு = (வருமானம் - செலவு)

⇒ (45000 - 33000) = ரூ.12000

வருமானத்தில் 20% அதிகரிப்பு = 45000 × 120% = ரூ.54000

செலவில் 12% அதிகரிப்பு = 33000 × 112% = ரூ.36960

புதிய சேமிப்பு = (வருமானம் - செலவு)

⇒ (54000 - 36960) = ரூ.17040

சேமிப்பில் அதிகரிப்பு = (17040 - 12000) = ரூ.5040

% அதிகரிப்பு = (5040 × 100)/12000 = 42%

∴ சரியான பதில் 42%.

ஒரு நபரின் மாத வருமானம் ரூ. 80,000 மற்றும் அவரது மாதச் செலவு ரூ. 45,000. அடுத்த ஆண்டு, அவரது வருமானம் 16% அதிகரித்து அவரது செலவு 8% அதிகரித்துள்ளது. அவரது சேமிப்பின் சதவீத அதிகரிப்பைக் கண்டறியவும் (2 தசம இடங்களுக்குச் சரியானது).

  1. 26.29%
  2. 25.35%
  3. 44.36%
  4. 30.25%

Answer (Detailed Solution Below)

Option 1 : 26.29%

Saving Effect Question 6 Detailed Solution

Download Solution PDF
கொடுக்கப்பட்டது:
 
ஒரு நபரின் மாத வருமானம் ரூ. 80,000.
 
மாதச் செலவு ரூ. 45,000.
 
வருமானம் 16% அதிகரித்துள்ளது.
 
செலவு 8% அதிகரித்துள்ளது.
 
பயன்படுத்தப்படும் சூத்திரம்:
 
வருமானம் = செலவு + சேமிப்பு
 
கணக்கீடு :
 
அதிகரித்த 16% வருமானம் = 80000 × 116/100 = 92800
 
அதிகரித்த 8% செலவு = 45000 × 108/100 = 48600
 
பழைய சேமிப்பு = 80000 - 45000 = 35000
 
புதிய சேமிப்பு = 92800 - 48600 = 44200
 
அதிகரிப்பு = 44200 - 35000 = 9200
 
சதவீத அதிகரிப்பு = 9200/35000 × 100 = 9200/350 = 26.28%
 
∴ சரியான பதில் 26.28%.

வைதீகின் மாத வருமானம் மற்றும் செலவினங்களின் விகிதம் 8 ∶ 5 ஆகும். அவரது வருமானம் 20% அதிகரித்தால் மற்றும் அவரது செலவு 30% அதிகரித்தால், அவரது மாத சேமிப்பில் ஏற்படும் சதவீத அதிகரிப்பு அல்லது குறைவு என்ன?

  1. 523% அதிகரிப்பு
  2. 523% குறைவு
  3. 313% அதிகரிப்பு
  4. 313% குறைவு

Answer (Detailed Solution Below)

Option 3 : 313% அதிகரிப்பு

Saving Effect Question 7 Detailed Solution

Download Solution PDF

கொடுக்கப்பட்டது:

வைதீகின் மாத வருமானம் மற்றும் செலவினங்களின் விகிதம் 8 ∶ 5 ஆகும்.

அவரது வருமானம் 20% அதிகரிக்கிறது மற்றும் அவரது செலவு 30% அதிகரிக்கிறது.

கணக்கீடுகள்:

வைதீகின் மாத வருமானம் மற்றும் செலவு முறையே 8a மற்றும் 5a என்க.

சேமிப்பு = 8a - 5a = 3a.

அடுத்த வருடத்திலிருந்து வருமானத்தில் அதிகரிப்பு,

I = 8a(1 + 20%)

⇒ I = 8a(1 + 0.20)

⇒ I = 9.6a

அடுத்த வருடத்திலிருந்து செலவில் அதிகரிப்பு,

E = 5a(1 + 30%)

⇒ E = 5a(1 + 0.30)

⇒ E = 5a(1.30) = ரூ. 6.5a

அடுத்த வருடத்திலிருந்து சேமிப்பு,

S = 9.6a - 6.5a = ரூ. 3.1a

சேமிப்பில் மொத்த அதிகரிப்பு,

S% = [(3.1a - 3a/3a)] x 100

⇒ S% = 10/3

⇒ S = 3(1/3)

∴ அவரது சேமிப்பில் சதவீத அதிகரிப்பு 3(1/3)% ஆகும்.

Saving Effect Question 8:

ராஜின் வருமானம் ரூ. 45,000 மற்றும் அவரது செலவு ரூ. 33,000. அவரது வருமானம் 20% மற்றும் செலவு 12% அதிகரித்தால், சேமிப்பில் எவ்வளவு சதவீதம் அதிகரிக்கும்?

  1. 48%
  2. 56%
  3. 36%
  4. 42%

Answer (Detailed Solution Below)

Option 4 : 42%

Saving Effect Question 8 Detailed Solution

கொடுக்கப்பட்டது:

ராஜாவின் வருமானம் = ரூ.45000

செலவு = ரூ.33000

பயன்படுத்தப்படும் சூத்திரம்:

சேமிப்பு = (வருமானம் - செலவு)

கணக்கீடு:

சேமிப்பு = (வருமானம் - செலவு)

⇒ (45000 - 33000) = ரூ.12000

வருமானத்தில் 20% அதிகரிப்பு = 45000 × 120% = ரூ.54000

செலவில் 12% அதிகரிப்பு = 33000 × 112% = ரூ.36960

புதிய சேமிப்பு = (வருமானம் - செலவு)

⇒ (54000 - 36960) = ரூ.17040

சேமிப்பில் அதிகரிப்பு = (17040 - 12000) = ரூ.5040

% அதிகரிப்பு = (5040 × 100)/12000 = 42%

∴ சரியான பதில் 42%.

Saving Effect Question 9:

ஒரு நபரின் மாத வருமானம் ரூ. 80,000 மற்றும் அவரது மாதச் செலவு ரூ. 45,000. அடுத்த ஆண்டு, அவரது வருமானம் 16% அதிகரித்து அவரது செலவு 8% அதிகரித்துள்ளது. அவரது சேமிப்பின் சதவீத அதிகரிப்பைக் கண்டறியவும் (2 தசம இடங்களுக்குச் சரியானது).

  1. 26.29%
  2. 25.35%
  3. 44.36%
  4. 30.25%

Answer (Detailed Solution Below)

Option 1 : 26.29%

Saving Effect Question 9 Detailed Solution

கொடுக்கப்பட்டது:
 
ஒரு நபரின் மாத வருமானம் ரூ. 80,000.
 
மாதச் செலவு ரூ. 45,000.
 
வருமானம் 16% அதிகரித்துள்ளது.
 
செலவு 8% அதிகரித்துள்ளது.
 
பயன்படுத்தப்படும் சூத்திரம்:
 
வருமானம் = செலவு + சேமிப்பு
 
கணக்கீடு :
 
அதிகரித்த 16% வருமானம் = 80000 × 116/100 = 92800
 
அதிகரித்த 8% செலவு = 45000 × 108/100 = 48600
 
பழைய சேமிப்பு = 80000 - 45000 = 35000
 
புதிய சேமிப்பு = 92800 - 48600 = 44200
 
அதிகரிப்பு = 44200 - 35000 = 9200
 
சதவீத அதிகரிப்பு = 9200/35000 × 100 = 9200/350 = 26.28%
 
∴ சரியான பதில் 26.28%.

Saving Effect Question 10:

வைதீகின் மாத வருமானம் மற்றும் செலவினங்களின் விகிதம் 8 ∶ 5 ஆகும். அவரது வருமானம் 20% அதிகரித்தால் மற்றும் அவரது செலவு 30% அதிகரித்தால், அவரது மாத சேமிப்பில் ஏற்படும் சதவீத அதிகரிப்பு அல்லது குறைவு என்ன?

  1. 523% அதிகரிப்பு
  2. 523% குறைவு
  3. 313% அதிகரிப்பு
  4. 313% குறைவு

Answer (Detailed Solution Below)

Option 3 : 313% அதிகரிப்பு

Saving Effect Question 10 Detailed Solution

கொடுக்கப்பட்டது:

வைதீகின் மாத வருமானம் மற்றும் செலவினங்களின் விகிதம் 8 ∶ 5 ஆகும்.

அவரது வருமானம் 20% அதிகரிக்கிறது மற்றும் அவரது செலவு 30% அதிகரிக்கிறது.

கணக்கீடுகள்:

வைதீகின் மாத வருமானம் மற்றும் செலவு முறையே 8a மற்றும் 5a என்க.

சேமிப்பு = 8a - 5a = 3a.

அடுத்த வருடத்திலிருந்து வருமானத்தில் அதிகரிப்பு,

I = 8a(1 + 20%)

⇒ I = 8a(1 + 0.20)

⇒ I = 9.6a

அடுத்த வருடத்திலிருந்து செலவில் அதிகரிப்பு,

E = 5a(1 + 30%)

⇒ E = 5a(1 + 0.30)

⇒ E = 5a(1.30) = ரூ. 6.5a

அடுத்த வருடத்திலிருந்து சேமிப்பு,

S = 9.6a - 6.5a = ரூ. 3.1a

சேமிப்பில் மொத்த அதிகரிப்பு,

S% = [(3.1a - 3a/3a)] x 100

⇒ S% = 10/3

⇒ S = 3(1/3)

∴ அவரது சேமிப்பில் சதவீத அதிகரிப்பு 3(1/3)% ஆகும்.

Saving Effect Question 11:

அஜய் தனது வருமானத்தில் 6623% வெவ்வேறு வீட்டுப் பொருட்களுக்காக செலவிடுகிறார். அவரது வருமானம் 25% அதிகரித்து, செலவு 20% அதிகரித்தால், அவரது சேமிப்பின் மீதான விளைவு என்னவாக இருக்கும்?

  1. 28%
  2. 61%
  3. 49%
  4. 35%

Answer (Detailed Solution Below)

Option 4 : 35%

Saving Effect Question 11 Detailed Solution

கொடுக்கப்பட்டது:

அஜய் தனது வருமானத்தில் 662/3% வீட்டுப் பொருட்களுக்காக செலவிடுகிறார்.

வருமானம் 25% அதிகரிக்கிறது.

செலவு 20% அதிகரிக்கிறது.

பயன்படுத்தப்பட்ட சூத்திரம்:

சேமிப்பு = வருமானம் - செலவு

கணக்கீடு:

ஆரம்ப வருமானம் 100 ஆக இருக்கட்டும்.

ஆரம்ப செலவு = 100 இல் (662/3)% = 66.67

ஆரம்ப சேமிப்பு = 100 - 66.67 = 33.33

புதிய வருமானம் = 100 x 1.25 = 125

புதிய செலவு = 66.67 x 1.20 = 80

புதிய சேமிப்பு = 125 - 80 = 45

சேமிப்பின் மீதான விளைவு = புதிய சேமிப்பு - ஆரம்ப சேமிப்பு

சேமிப்பின் மீதான விளைவு = 45 - 33.33 = 11.67

சதவீதத்தில் சேமிப்பின் மீதான விளைவு = (11.67 / 33.33) x 100

சதவீதத்தில் சேமிப்பின் மீதான விளைவு = 35%

சரியான பதில் விருப்பம் 4.

Get Free Access Now
Hot Links: teen patti master apk download teen patti joy 51 bonus teen patti - 3patti cards game teen patti game - 3patti poker