SI Formula Based MCQ Quiz in தமிழ் - Objective Question with Answer for SI Formula Based - இலவச PDF ஐப் பதிவிறக்கவும்

Last updated on Jul 19, 2025

பெறு SI Formula Based பதில்கள் மற்றும் விரிவான தீர்வுகளுடன் கூடிய பல தேர்வு கேள்விகள் (MCQ வினாடிவினா). இவற்றை இலவசமாகப் பதிவிறக்கவும் SI Formula Based MCQ வினாடி வினா Pdf மற்றும் வங்கி, SSC, ரயில்வே, UPSC, மாநில PSC போன்ற உங்களின் வரவிருக்கும் தேர்வுகளுக்குத் தயாராகுங்கள்.

Latest SI Formula Based MCQ Objective Questions

SI Formula Based Question 1:

₹ 9,500 தொகையானது 4 ஆண்டுகளில் ₹ 1,520 தனி வட்டியைக் கொடுக்கும். ஆண்டுக்கு வட்டி விகிதம் என்ன?

  1. 3%
  2. 4%
  3. 5%
  4. 6%

Answer (Detailed Solution Below)

Option 2 : 4%

SI Formula Based Question 1 Detailed Solution

கொடுக்கப்பட்டவை:

அசல் (P) = ₹ 9,500

தனி வட்டி (SI) = ₹ 1,520

காலம் (T) = 4 ஆண்டுகள்

பயன்படுத்தப்படும் சூத்திரம்:

தனி வட்டி (SI) = (P × R × T) / 100

இங்கு P → முதன்மை, R → வட்டி விகிதம், T → நேரம்

கணக்கீடுகள்:

கேள்வியின் படி:

1,520 = (9,500 × R × 4) / 100

1,520 = 38,000 R / 100

1,520 = 380ரூ.

R = 1,520 / 380

R = 4%

∴ ஆண்டு வட்டி விகிதம் 4%.

SI Formula Based Question 2:

ரூ. 6,000 தனி வட்டியில் 10% வருடாந்திர அடிப்படையில் முதலீடு செய்யப்படுகிறது. அந்த வட்டி ஒவ்வொரு 20 வருடங்களுக்கும் அசலுடன் சேர்க்கப்பட்டால், அந்த தொகை ரூ. 28,000 ஆக மாறும்:-

  1. 20 ஆண்டுகள்
  2. 25 ஆண்டுகள்
  3. 25.55 ஆண்டுகள்
  4. 30 ஆண்டுகள்

Answer (Detailed Solution Below)

Option 3 : 25.55 ஆண்டுகள்

SI Formula Based Question 2 Detailed Solution

கொடுக்கப்பட்டவை:

அசல் (P) = ரூ. 6,000

வட்டி விகிதம் (R) = 10% வருடத்திற்கு

இறுதித் தொகை (A) = ரூ. 28,000

பயன்படுத்தப்படும் சூத்திரம்:

தனி வட்டி (SI) = (P × R × T) / 100

தொகை (A) = அசல் + வட்டி

கணக்கீடு:

ஒவ்வொரு 20 வருடங்களுக்கும் பிறகு வட்டி அசல் தொகையுடன் சேர்க்கப்படுவதால், தொகை ரூ. 28,000 ஆக மாறும் நேரத்தை (T) ஆண்டுகளில் கண்டுபிடிக்க வேண்டும்.

முதல் 20 ஆண்டுகள்:

SI 1 = (6000 × 10 × 20) / 100

⇒ SI 1 = 12000

20 ஆண்டுகளுக்குப் பிறகு புதிய முதல்வர் = P + SI 1

புதிய அசல்= 6000 + 12000 = 18000

SI 2 = 28000 - 18000 = 10000

SI 2 = (18000 × 10 × T)/100

⇒ 10000 = (18000 × 10 × T)/100

⇒ 10000/1800 = டி

⇒ T = 5.55 ஆண்டுகள்.

மொத்த காலம் = 20 ஆண்டுகள் + 5.55 ஆண்டுகள் = 25.55 ஆண்டுகள்

சரியான பதில் விருப்பம் 3 ஆகும்.

SI Formula Based Question 3:

8% ஆண்டு வட்டி விகிதத்தில் ₹7,200 எத்தனை ஆண்டுகளில் ₹8,928 ஆகும்?

  1. நான்கு
  2. மூன்று
  3. இரண்டு
  4. ஐந்து

Answer (Detailed Solution Below)

Option 2 : மூன்று

SI Formula Based Question 3 Detailed Solution

கொடுக்கப்பட்டது:

அசல் (P) = ₹7,200

மொத்தத் தொகை (A) = ₹8,928

வட்டி விகிதம் (R) = 8% ஆண்டுக்கு

சூத்திரம்:

தனி வட்டி (SI) = P x R x T / 100

மொத்தத் தொகை (A) = அசல் (P) + தனி வட்டி (SI)

கணக்கீடு:

தனி வட்டி (SI) = மொத்தத் தொகை (A) - அசல் (P)

⇒ SI = ₹8,928 - ₹7,200

⇒ SI = ₹1,728

தனி வட்டி சூத்திரத்தைப் பயன்படுத்தி:

SI = P x R x T / 100

⇒ 1,728 = 7,200 x 8 x T / 100

⇒ 1,728 = 576 x T

⇒ T = 1,728 / 576

⇒ T = 3 ஆண்டுகள்

சரியான விடை விருப்பம் 2.

SI Formula Based Question 4:

₹1,040 அசல் 112 ஆண்டுகளில் ₹1,230 ஆகும்போது, அதற்கான சாதாரண வட்டியின் வட்டி விகிதம் என்ன?

  1. 11739%
  2. 10739%
  3. 12739%
  4. 13739%

Answer (Detailed Solution Below)

Option 3 : 12739%

SI Formula Based Question 4 Detailed Solution

கொடுக்கப்பட்டவை:

அசல் (P) = ₹1,040

தொகை (A) = ₹1,230

காலம் (T) = 1.5 ஆண்டுகள்

பயன்படுத்தப்பட்ட சூத்திரங்கள்:

தனிவட்டி (SI) = A - P

வட்டி விகிதம் (R) = (SI x 100) / (P x T)

கணக்கீடுகள்:

படி 1: தனிவட்டியை (SI) கணக்கிடவும்:

SI = A - P

SI = ₹1,230 - ₹1,040

SI = ₹190

படி 2: வட்டி விகிதத்தை (R) கணக்கிடவும்:

R = (SI x 100) / (P x T)

R = (190 x 100) / (1,040 x 3/2)

R = (19,000) / (1,560)

R = 475 / 39 = 12739%

ஆண்டுக்கான வட்டி விகிதம் 12739%.

SI Formula Based Question 5:

12% ஆண்டு வட்டி விகிதத்தில், ₹6,700 க்கு 13 மாதங்களில் கிடைக்கும் தனி வட்டி எவ்வளவு?

  1. ₹871
  2. ₹889
  3. ₹821
  4. ₹813

Answer (Detailed Solution Below)

Option 1 : ₹871

SI Formula Based Question 5 Detailed Solution

கொடுக்கப்பட்டது:

அசல் (P) = ₹6,700

காலம் (T) = 13 மாதங்கள் = 13/12 ஆண்டுகள்

வட்டி விகிதம் (R) = ஆண்டுக்கு 12%

பயன்படுத்தப்பட்ட சூத்திரம்:

தனி வட்டி (SI) = (P x R x T) / 100

கணக்கீடு:

ஆண்டுகளில் காலம் = 13/12

தனி வட்டி = (₹6,700 x 12 x 13/12) / 100

⇒ தனி வட்டி = (₹6,700 x 13) / 100

⇒ தனி வட்டி = ₹87,100 / 100

⇒ தனி வட்டி = ₹871

சரியான விடை விருப்பம் 1.

Top SI Formula Based MCQ Objective Questions

மாதத்திற்கு ஒரு ரூபாய்க்கு 5 பைசா வீதம் 8 மாதங்களுக்கு ரூ .2,700 க்கான எளிய வட்டியைக் கண்டறியவும்.

  1. ₹950
  2. ₹720
  3. ₹540
  4. ₹1,080

Answer (Detailed Solution Below)

Option 4 : ₹1,080

SI Formula Based Question 6 Detailed Solution

Download Solution PDF

கொடுக்கப்பட்டவை:

அசல் = ரூ.2700

காலம் = 8 மாதங்கள் = 8/12 வருடம் = 2/3 வருடம்

வட்டி விகிதம் = மாதத்திற்கு 5 பைசா = 5 × ஆண்டுக்கு 12 பைசா = ஆண்டுக்கு 60 பைசா = 60 %

பயன்படுத்தப்படும் சூத்திரம்:

SI = PRT/100

கணக்கீடு:

SI = (2700 × 60 × 2) / (100 × 3)

⇒ 9 × 120

⇒ 1080

∴ SIக்கு ரூ.1080 வழங்கப்படும்.

ஆர்கனா 24 ஜனவரி 2012 அன்று ஒரு வங்கியில் இருந்து 834% ஆண்டுக்கு எளிய வட்டி விகிதத்தில் ₹78,000 கடன் பெற்று, 18 ஜூன் 2012 அன்று திருப்பிச் செலுத்தினார். ஆர்கனா செலுத்திய மொத்தத் தொகையைக் கண்டறியவும் (அருகிலுள்ள முழு எண்ணாகச் சுற்று).

  1. ₹80,723
  2. ₹90,730
  3. ₹85,733
  4. ₹88,730

Answer (Detailed Solution Below)

Option 1 : ₹80,723

SI Formula Based Question 7 Detailed Solution

Download Solution PDF

கொடுக்கப்பட்டது :

அசல் = ரூ.78000

காலம் = 146 நாட்கள்

வட்டி விகிதம் = 35/4 %

பயன்படுத்தப்பட்ட சூத்திரம் :

எளிய வட்டி = (அசல் x வட்டி விகிதம் x காலம்)/100

கணக்கீடு :

ஜனவரி = 8 நாட்கள்

பிப்ரவரி = 29 நாட்கள்

மார்ச் = 31 நாட்கள்

ஏப்ரல் = 30 நாட்கள்

மே = 31 நாட்கள்

ஜூன் = 17 நாட்கள் ----(18 ஜூன் அன்று அவர் திருப்பிச் செலுத்தியதால் 18 இல்லை)

எனவே, 8 + 29 + 31 + 30 + 31 + 17 = 146 நாட்கள்

⇒ எளிய வட்டி = 78000 x 35/4 x 146/366 x 1/100

⇒ எளிய வட்டி = 3985800/1464 = 2722.54098

மொத்தத் தொகை = 78000 + 2722.54098 = 80722.541

மொத்தத் தொகை = ரூ.80723

∴ சரியான விடை ரூ.80723.

ரூ. 21,000-க்கு 3 ஆண்டுகளில் கிடைக்கும் தனி வட்டியானது ரூ. 6,400 ஆகும். ஆண்டு வட்டி விகிதம் என்ன?

  1. 10563%
  2. 10263%
  3. 101363%
  4. 101063%

Answer (Detailed Solution Below)

Option 4 : 101063%

SI Formula Based Question 8 Detailed Solution

Download Solution PDF

கொடுக்கப்பட்டது:

ரூ. 21,000-க்கு 3 ஆண்டுகளில் கிடைக்கும் தனி வட்டியானது ரூ. 6,400

கருத்து:

த.வ = அ.தொகை x வட்டி விகிதம் x காலம் / 100

(அ.தொகை = அசல், வட்டி விகிதம் = வட்டி விகிதம், காலம் = காலம்)

கணக்கீடு:

த.வ = 6400

சூத்திரப்படி

6400 = 21000 x வட்டி விகிதம் x 3 / 100

⇒ வட்டி விகிதம் =6400/630

⇒ வட்டி விகிதம் =101063%

∴ சரியான விடை 4

தனி வட்டியில் ரூ. 6,400 ஆனது 3 ஆண்டுகளில்  ரூ. 8,320 ஆகிறது. அதே விகிதத்தில் 5 ஆண்டுகளில் ரூ. 7,200 என்ற தொகை என்னவாகும்?

  1. ரூ. 10,200
  2. ரூ. 10,600
  3. ரூ. 10,800
  4. ரூ. 10,400

Answer (Detailed Solution Below)

Option 3 : ரூ. 10,800

SI Formula Based Question 9 Detailed Solution

Download Solution PDF

கொடுக்கப்பட்டது:

தனி வட்டியில் ரூ. 6,400 ஆனது 3 ஆண்டுகளில்  ரூ. 8,320 ஆகிறது.

பயன்படுத்தப்பட்ட கருத்து:

SI = (P x T x R)/100

P = தொகை

T = நேரம்

R = விகிதம்

கணக்கீடு:

3 ஆண்டுகளுக்கான வட்டி = 8320 - 6400

⇒ 1920

வட்டி x% ஆக இருக்கட்டும்

இப்போது,

1920 = (6400 x 3 xx)/100

⇒ 192x = 1920

⇒ x = 10

இப்போது,

SI = (P x T x R)/100

= (7200 x 5 x 10)/100

⇒ 3600

எனவே, தொகை = 7200 + 3600

⇒ 10800

∴ தேவையான பதில் ரூ. 10800.

எவ்வளவு காலத்தில் 10200 ரூபாய் என்ற தொகை ஆண்டுக்கு 12.5 சதவிகிதம் தனி வட்டியில்  19125 ரூபாய் ஆகும்?

  1. 6 ஆண்டுகள்
  2. 5 ஆண்டுகள்
  3. 8 ஆண்டுகள்
  4. 7 ஆண்டுகள்

Answer (Detailed Solution Below)

Option 4 : 7 ஆண்டுகள்

SI Formula Based Question 10 Detailed Solution

Download Solution PDF

கொடுக்கப்பட்டது:

அசல் = ரூ. 10200

விகிதம் = 12.5 %

A  = ரூ. 19125

காலம் = ?

பயன்படுத்தப்படும் சூத்திரம்:

தனி வட்டி = P×R×T100

P = அசல் 

R = விகிதம்

T = நேரம் 

S.I. = A - P

கணக்கீடு:

SI = 19125 - 10200 = 8925

SI = 10200×12.5×T100

8925 = 10200×12.5×T100

T = 8925×10010200×12.5

⇒ 7 ஆண்டுகள்

10200 ரூபாய் என்ற தொகை ஆண்டுக்கு 12.5 சதவிகிதம் தனி வட்டியில்  19125 ரூபாய் ஆக 7 ஆண்டுகள் ஆகும்.

880 ரூபாய் என்ற அசல் 112 ஆண்டுகளில் 913 ரூபாயாக தனி வட்டியில் உயரும் வட்டி வீதம் எவ்வளவு ?

  1. 223 %
  2. 214 %
  3. 212 %
  4. 213 %

Answer (Detailed Solution Below)

Option 3 : 212 %

SI Formula Based Question 11 Detailed Solution

Download Solution PDF

கொடுக்கப்பட்டது:

800 ரூபாய் என்ற அசல்1 12 அதாவது 1.5 ஆண்டுகளில் 913 ரூபாயாக ஆகிறது.

பயன்படுத்தப்பட்ட கருத்து:

தனி வட்டி, SI = (P × R × T)/100

தொகை = P + SI

இங்கே

P = அசல் 

R = ஆண்டிற்கு வட்டி விகிதம்

T = ஆண்டுகளில் நேரம்

கணக்கீடு:

ஆண்டிற்கு  வட்டி விகிதம் R% ஆக இருக்கட்டும்

கருத்தின்படி,

880 + (880 × ஆர் × 1.5)/100 = 913

⇒ (880 × R × 1.5)/100 = 913 - 880

⇒ R = (33 × 100) ÷ (880 × 1.5)

⇒ R  = 2.5

⇒ R = 212

∴ வட்டி விகிதம் 212 %.

ரூ. 6,000 தனி வட்டியில் 10% வருடாந்திர அடிப்படையில் முதலீடு செய்யப்படுகிறது. அந்த வட்டி ஒவ்வொரு 20 வருடங்களுக்கும் அசலுடன் சேர்க்கப்பட்டால், அந்த தொகை ரூ. 28,000 ஆக மாறும்:-

  1. 20 ஆண்டுகள்
  2. 25 ஆண்டுகள்
  3. 25.55 ஆண்டுகள்
  4. 30 ஆண்டுகள்

Answer (Detailed Solution Below)

Option 3 : 25.55 ஆண்டுகள்

SI Formula Based Question 12 Detailed Solution

Download Solution PDF

கொடுக்கப்பட்டவை:

அசல் (P) = ரூ. 6,000

வட்டி விகிதம் (R) = 10% வருடத்திற்கு

இறுதித் தொகை (A) = ரூ. 28,000

பயன்படுத்தப்படும் சூத்திரம்:

தனி வட்டி (SI) = (P × R × T) / 100

தொகை (A) = அசல் + வட்டி

கணக்கீடு:

ஒவ்வொரு 20 வருடங்களுக்கும் பிறகு வட்டி அசல் தொகையுடன் சேர்க்கப்படுவதால், தொகை ரூ. 28,000 ஆக மாறும் நேரத்தை (T) ஆண்டுகளில் கண்டுபிடிக்க வேண்டும்.

முதல் 20 ஆண்டுகள்:

SI 1 = (6000 × 10 × 20) / 100

⇒ SI 1 = 12000

20 ஆண்டுகளுக்குப் பிறகு புதிய முதல்வர் = P + SI 1

புதிய அசல்= 6000 + 12000 = 18000

SI 2 = 28000 - 18000 = 10000

SI 2 = (18000 × 10 × T)/100

⇒ 10000 = (18000 × 10 × T)/100

⇒ 10000/1800 = டி

⇒ T = 5.55 ஆண்டுகள்.

மொத்த காலம் = 20 ஆண்டுகள் + 5.55 ஆண்டுகள் = 25.55 ஆண்டுகள்

சரியான பதில் விருப்பம் 3 ஆகும்.

₹ 9,500 தொகையானது 4 ஆண்டுகளில் ₹ 1,520 தனி வட்டியைக் கொடுக்கும். ஆண்டுக்கு வட்டி விகிதம் என்ன?

  1. 3%
  2. 4%
  3. 5%
  4. 6%

Answer (Detailed Solution Below)

Option 2 : 4%

SI Formula Based Question 13 Detailed Solution

Download Solution PDF

கொடுக்கப்பட்டவை:

அசல் (P) = ₹ 9,500

தனி வட்டி (SI) = ₹ 1,520

காலம் (T) = 4 ஆண்டுகள்

பயன்படுத்தப்படும் சூத்திரம்:

தனி வட்டி (SI) = (P × R × T) / 100

இங்கு P → முதன்மை, R → வட்டி விகிதம், T → நேரம்

கணக்கீடுகள்:

கேள்வியின் படி:

1,520 = (9,500 × R × 4) / 100

1,520 = 38,000 R / 100

1,520 = 380ரூ.

R = 1,520 / 380

R = 4%

∴ ஆண்டு வட்டி விகிதம் 4%.

SI Formula Based Question 14:

மாதத்திற்கு ஒரு ரூபாய்க்கு 5 பைசா வீதம் 8 மாதங்களுக்கு ரூ .2,700 க்கான எளிய வட்டியைக் கண்டறியவும்.

  1. ₹950
  2. ₹720
  3. ₹540
  4. ₹1,080

Answer (Detailed Solution Below)

Option 4 : ₹1,080

SI Formula Based Question 14 Detailed Solution

கொடுக்கப்பட்டவை:

அசல் = ரூ.2700

காலம் = 8 மாதங்கள் = 8/12 வருடம் = 2/3 வருடம்

வட்டி விகிதம் = மாதத்திற்கு 5 பைசா = 5 × ஆண்டுக்கு 12 பைசா = ஆண்டுக்கு 60 பைசா = 60 %

பயன்படுத்தப்படும் சூத்திரம்:

SI = PRT/100

கணக்கீடு:

SI = (2700 × 60 × 2) / (100 × 3)

⇒ 9 × 120

⇒ 1080

∴ SIக்கு ரூ.1080 வழங்கப்படும்.

SI Formula Based Question 15:

ஆர்கனா 24 ஜனவரி 2012 அன்று ஒரு வங்கியில் இருந்து 834% ஆண்டுக்கு எளிய வட்டி விகிதத்தில் ₹78,000 கடன் பெற்று, 18 ஜூன் 2012 அன்று திருப்பிச் செலுத்தினார். ஆர்கனா செலுத்திய மொத்தத் தொகையைக் கண்டறியவும் (அருகிலுள்ள முழு எண்ணாகச் சுற்று).

  1. ₹80,723
  2. ₹90,730
  3. ₹85,733
  4. ₹88,730

Answer (Detailed Solution Below)

Option 1 : ₹80,723

SI Formula Based Question 15 Detailed Solution

கொடுக்கப்பட்டது :

அசல் = ரூ.78000

காலம் = 146 நாட்கள்

வட்டி விகிதம் = 35/4 %

பயன்படுத்தப்பட்ட சூத்திரம் :

எளிய வட்டி = (அசல் x வட்டி விகிதம் x காலம்)/100

கணக்கீடு :

ஜனவரி = 8 நாட்கள்

பிப்ரவரி = 29 நாட்கள்

மார்ச் = 31 நாட்கள்

ஏப்ரல் = 30 நாட்கள்

மே = 31 நாட்கள்

ஜூன் = 17 நாட்கள் ----(18 ஜூன் அன்று அவர் திருப்பிச் செலுத்தியதால் 18 இல்லை)

எனவே, 8 + 29 + 31 + 30 + 31 + 17 = 146 நாட்கள்

⇒ எளிய வட்டி = 78000 x 35/4 x 146/366 x 1/100

⇒ எளிய வட்டி = 3985800/1464 = 2722.54098

மொத்தத் தொகை = 78000 + 2722.54098 = 80722.541

மொத்தத் தொகை = ரூ.80723

∴ சரியான விடை ரூ.80723.

Get Free Access Now
Hot Links: teen patti download teen patti master real cash teen patti flush teen patti vip